Đại Gia Family
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đại Gia Family

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tuyển Tập Bác Ba Phi............tập6 "Tôm U Minh"

Go down 
Tác giảThông điệp
zaizai9x
Chăm Nom
Chăm Nom

Điểm : 5940

Tuyển Tập Bác Ba Phi............tập6 "Tôm U Minh" Empty
Bài gửiTiêu đề: Tuyển Tập Bác Ba Phi............tập6 "Tôm U Minh"   Tuyển Tập Bác Ba Phi............tập6 "Tôm U Minh" I_icon_minitimeThu Jan 24, 2008 3:50 pm

Cái năm đó trời nắng hạn đến lung, bàu đều khô sạch trọi, không còn một miếng nước thấm tay. Hạn đến chó nằm ở hàng ba nhìn trời lè lưỡi, gà ấp trên ổ hót cổ thở hết ra hơi, trâu thèm nước đổ bọt mồm. Nhà tui chỉ có mấy cái đìa cá giống với một cái búng đập thông ra kinh Ngang là còn nước chút đỉnh.

Một bữa nọ, nhà có khách, túng thức ăn quá tui mới sai con Út nhà tui mò quanh rìa búng đập kiếm ít con cá. Con nhỏ nghe lời lấy khăn choàng tắm trùm đầu, xăn quần lội xuống, bắt nào cá bổi phệt, cá lóc kềnh, cá trê nộng, cá sặc bản, cá rô mề quăng lên bờ. Thấy cá nhiều quá tui biểu thôi, nhưng con nhỏ còn ham , mò rán thêm chút nữa. Nó bảo mò rán ra búng đập, bắt mớ tôm càng cho tui với khách nhậu lai rai. Con nhỏ vừa khom xuống ngay miệng ống gộng mặt đập, tui bỗng thấy từ dưới nước vụt dậy lên một cái rầm. Trời đất ơi! Tôm! Con nhỏ nghiêng mặt né tránh.

Nào là tôm càng, tôm thẻ, tôm đất, tôm lóng phóng lên ghim ngập gai vô chiếc khăn trùm đầu của nó, đuôi chỏng ra ngoài búng lách chách. Cái đầu của con Út có chà, có chôm chẳng khác nó đang đội mớ san hô vậy. Mẹ nó bưng rổ ra gỡ hết chỗ tôm đóng trên chiếc khăn đội đầu cân được hai ký tám.

Tuyển Tập Bác Ba Phi............tập6 "Tôm U Minh"
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tuyển Tập Con Trai Cũng Biết Khóc................tập 13 "Chuyện Của Vi Và Tôi"
» Tuyển Tập Con Trai Cũng Biết Khóc................tập 14 "Sinh Viên"
» Tuyển Tập Con Trai Cũng Biết Khóc................tập 5 "Khúc Dạo Đầu Của Bản Tình Ca"
» Tuyển Tập Con Trai Cũng Biết Khóc................tập 6 "Đôi Mắt Hình Cánh Phượng"
» Tuyển Tập Con Trai Cũng Biết Khóc................tập 7 "Đuổi Bắt"