Đại Gia Family
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đại Gia Family

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tuỷân Tập Bác Ba Phi............tập2 "Ếch Đờn Vọng Cổ"

Go down 
Tác giảThông điệp
zaizai9x
Chăm Nom
Chăm Nom

Điểm : 5939

Tuỷân Tập Bác Ba Phi............tập2 "Ếch Đờn Vọng Cổ" Empty
Bài gửiTiêu đề: Tuỷân Tập Bác Ba Phi............tập2 "Ếch Đờn Vọng Cổ"   Tuỷân Tập Bác Ba Phi............tập2 "Ếch Đờn Vọng Cổ" I_icon_minitimeThu Jan 24, 2008 3:42 pm

Tui có bầy vịt, hễ bum búp lông cánh là lần lượt bị mất sạch trơn. Tức quá, rình mò mấy bữa tui mới biết là bị ếch ăn. Chỗ đuôi đìa, dưới gốc bụi tre có một hang ếch lớn quá cỡ.

- "Ăn thịt vịt tao thì mày phải đền mạng". Nghĩ vậy, tui mới lấy sợi dây thép quai thùng dầu uốn thành một lưỡi câu, lấy sáu sợi dây chì bệnh lại làm nhợ, một đầu buộc con vịt xiêm vừa ra ràng, một đầu buộc vào bụi tre.

Mặt trời lên độ một con sào. Tôi ngồi rình, thấy một con ếch bà từ trong góc tre lù lù lội ra. Con ếch thấy con vịt, men lại ngửi ngửi rồi lắc đầu, bỏ đi. Biết nó chê con vịt này còn hôi lông nên chưa chịu ăn. Bữa sau, tui đổi một con vịt mái đang đẻ, mập sà đít. Hừng sáng là tui cũng đến chổ hôm qua ngồi rình.

Cũng đến lúc mặt trời lên độ một con sào, con ếch bà đó lại cũng vạch bèo lội ra. Trông thấy con vịt ta mập ú, nó ngó dáo dác, mặt mày hớn hở, gật gật đầu mấy cái. Con ếch khỏa bèo, hớp nước súc miệng sào sạo, phun ra cái phèo rồi chồm tới bên con vịt. Nó nhướng mắt, táp bụp rồi nhai rau ráu, nuốt một cái ực. Như vướng phải lưỡi câu, nó nhợn trở ra. Thấy tình thế không xong, tui vụt đứng dậy la "ếch" một tiếng. Con ếch giật mình nhào ngang, bị lưỡi câu xóc hàm hạ, nó giãy đùng đùng sáu sợi nhợ cây thẳng băng. Nó lúc la lúc lắc cái đầu, sáu sợi dây chì rẽ quạt ra. Hai tay nó quày lia lịa. Sáu sợi dây bật ra những tiếng kêu bỗng trầm "tằng tăng , tủng tẳng" khác nhau. Tui ngồi nghe. Sao có chổ vô sang, ra hò mùi quá! Một hồi phát ngứa miệng, tui ứng thanh theo, ca bậy vài câu vọng cổ chơi...

Tuỷân Tập Bác Ba Phi............tập2 "Ếch Đờn Vọng Cổ"
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tuyển Tập Con Trai Cũng Biết Khóc................tập 13 "Chuyện Của Vi Và Tôi"
» Tuyển Tập Con Trai Cũng Biết Khóc................tập 14 "Sinh Viên"
» Tuyển Tập Con Trai Cũng Biết Khóc................tập 11 "Dì Ghẻ"
» Tuyển Tập Con Trai Cũng Biết Khóc................tập 12 "Khúc Mưa"
» Tuyển Tập Bác Ba Phi............tập6 "Tôm U Minh"